🕒 1 min read
पैठण– कत्तलीच्या उद्देशाने डांबून ठेवलेल्या तब्बल सात जनावरांची पैठण औद्योगिक वसाहत पोलिसांनी मंगळवारी (२६ रोजी) रात्री धडक कारवाई करत सुटका केली. ढोरकीन शिवारात टाकलेल्या या धाडसी छाप्यामुळे संपूर्ण जिल्ह्यात एकच खळबळ उडाली आहे.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, एका शेतात गोवंश जनावरे कत्तलीसाठी आणल्याची गोपनीय माहिती सहाय्यक पोलीस निरीक्षक ईश्वर जगदाळे यांना मिळाली होती. माहिती मिळताच त्यांनी क्षणाचाही विलंब न लावता तातडीने विशेष पथक तयार केलं.
Cattle rescue by Paithan MIDC police
इलियास अब्दुल शेख याच्या शेतात पोलिसांनी अचानक छापा टाकला, तेव्हा ही सात जनावरे अतिशय निर्दयीपणे बांधलेली पोलिसांना आढळून आली. या जनावरांना अक्षरशः मृत्यूच्या दाढेतून पोलिसांनी सुखरूप बाहेर काढलंय.
सुटका करण्यात आलेल्या या गोवंशाची अंदाजे किंमत २ लाख २५ हजार रुपये असल्याचे समजते. या धडक कारवाईनंतर पोलिसांनी तातडीने आरोपी इलियास शेखला बेड्या ठोकल्या आहेत. त्याच्यावर गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया रात्री उशिरापर्यंत सुरू होती. याआधीही पोलिसांनी या परिसरात अनेकदा अशा कारवाया केल्या होत्या. असं असलं तरी, काही मुजोर तस्कर चोरीछुपे आपला काळाबाजार चालवतच होते. पण या यशस्वी कारवाईमुळे गोवंश तस्करांचे धाबे चांगलेच दणाणले आहेत.
अवैध गोवंश वाहतूक आणि कत्तल साखळीवर या कारवाईमुळे मोठा आघात झालाय. पोलीस अधीक्षक प्रकाश जाधव, अप्पर पोलीस अधीक्षक प्रशांत स्वामी आणि उपविभागीय पोलीस अधिकारी सुनील पाटील यांच्या मार्गदर्शनाखाली ही मोठी मोहीम फत्ते करण्यात आली.
सहाय्यक पोलीस निरीक्षक जगदाळे यांच्या या पथकात पोलीस अंमलदार राहुल मोहतमल, कृष्णा उगले, ज्ञानेश्वर भवर आणि अमित घोडके यांचा समावेश होता. तसेच होमगार्डच्या जवानांनीही या कारवाईत महत्त्वाची भूमिका बजावली.
ग्रामीण भागात गोवंश तस्करीचं जाळं मोठं असल्याची अनेकदा राजकीय वर्तुळातही चर्चा असते. त्यामुळेच स्थानिक प्रशासनाने आता अधिक आक्रमक भूमिका घेतल्याचं चित्र आहे. भविष्यात अशा तस्करांवर कठोर कलमांखाली कारवाई होणार का, याकडे आता सर्वांचं लक्ष लागून आहे.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- कोणत्याही परिस्थितीत कुर्बानीला परवानगी देऊ नका; भाजप नेत्यांचा बीएमसीला थेट इशारा, नेमकं कारण काय?
- धर्मेंद्र यांचा मरणोत्तर सन्मान घेताना हेमा मालिनींना अश्रू अनावर; सनी-बॉबीच्या गैरहजेरीचं ‘ते’ कारण आलं समोर!
- हवामान विभागाचा महाअलर्ट; ताशी ९० किमी वेगाने येणारं वादळ अन् १७ राज्यांत हाहाकार; पुढचे ७२ तास…
बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe Now












