Pratap Sarnaik vs Kailas Patil: राजकारणात कधी काय होईल? कुणीच सांगू शकत नाही. ठाकरे गटाला लागलेली गळती थांबणार की आणखी वाढणार? हाच प्रश्न आता पुन्हा एकदा चर्चेत आलाय. एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेने नुकताच ठाकरे गटाला मोठा धक्का दिलाय. काही दिवसांपूर्वीच सहा खासदारांनी शिंदे गटाची वाट धरली. त्यातच आता धाराशिवचे पालकमंत्री आणि राज्याचे परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी एक मोठा गौप्यस्फोट केलाय. ठाकरे गटाचे आमदार कैलास पाटील हे चक्क ‘ऑपरेशन टायगर’चा दुसरा भाग असल्याचा दावा त्यांनी केलाय. त्यामुळेच राजकीय वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली आहे.
कैलास पाटील ‘ऑपरेशन टायगर’च्या रडारवर?
धाराशिवमध्ये सध्या आरोप-प्रत्यारोपांचं राजकारण चांगलंच तापलं आहे. तुळजापूरमध्ये चिनी कंपनीचे सीसीटीव्ही कॅमेरे बेकायदेशीरपणे बसवल्याचा आरोप कैलास पाटलांनी केला होता. त्याला उत्तर देताना सरनाईक चांगलेच कडाडले. केवळ प्रसिद्धीच्या झोतात राहण्यासाठी पाटील हे असे आरोप करत असल्याचा टोला त्यांनी लगावला.
विशेष म्हणजे, त्याच सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांच्या माध्यमातून आम्ही कैलास पाटील यांच्या हालचालींवर लक्ष ठेवून आहोत. ते कुठे जातात? काय करतात? या माहितीच्या आधारावरच आम्ही आमचं ‘ऑपरेशन टायगर’ यशस्वी करू, असा मिश्किल पण सूचक इशारा सरनाईकांनी दिला. त्यामुळेच आता राजकीय चर्चांना उधाण आलंय.
दुसरीकडे, पिंपरी चिंचवडमधील खड्ड्यांच्या प्रश्नावरून सरनाईकांनी शरद पवारांच्या पत्रातील दाव्याला थेट दुजोरा दिला. खड्ड्यांच्या साम्राज्यामुळे उद्योजक खरोखरच वैतागले आहेत. ही वस्तुस्थिती असल्याचं त्यांनी मान्य केलं.
आता यावर तोडगा काढण्यासाठी रविवारी उद्योगमंत्री उदय सामंत स्वतः उद्योजकांशी संवाद साधणार आहेत. या चर्चेतून नक्कीच काहीतरी दिलासादायक मार्ग निघेल, असा विश्वास सरनाईक यांनी व्यक्त केला. थोडक्यात सांगायचं तर, सरनाईकांच्या या दाव्यांमुळे धाराशिवच्या राजकारणात चांगलाच धुरळा उडाला आहे.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- “बावनकुळे साहेब, मराठ्यांच्या नादाला लागलात म्हणून रडकुंडीला आलात” : मनोज जरांगे
- परदेशात भारतीय सुरक्षित नाहीत? ५ वर्षांत हल्ले तब्बल ७ पटीने वाढले; केंद्र सरकारचा राज्यसभेत मोठा खुलासा
- AI च्या वादळात भारतीयांच्या नोकऱ्या सुरक्षित आहेत का? ‘गोल्डमन सॅक्स’च्या अहवालातून समोर आलं मोठं सत्य












