कोल्हापूर : राज्याच्या राजकीय क्षेत्रातील एक दुःखद बातमी समोर आली आहे: दूरदृष्टी असलेले शिक्षणतज्ज्ञ आणि पद्मश्री पुरस्कार विजेते डॉ. डी. वाय. पाटील यांचे निधन झाले आहे. वयाच्या ९० व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. शेतकरी कुटुंबात जन्मलेल्या डी. वाय. पाटील यांनी राजकारणात उच्च पदे भूषवली. त्यांच्या निधनामुळे राजकीय वर्तुळात शोककळा पसरली आहे.
मंगळवारी सकाळी कोल्हापूर येथे पद्मश्री डॉ. डी. वाय. पाटील यांचे निधन झाले. राजकारण आणि शिक्षण या दोन्ही क्षेत्रांतील एका दूरदर्शी तज्ज्ञाचे निधन झाल्याची भावना व्यक्त केली जात आहे. काही काळापासून ते काँग्रेस पक्षापासून दूर असले, तरी त्यांची ओळख एक ज्येष्ठ काँग्रेस नेते म्हणूनच होती. त्यांनी त्रिपुरा, बिहार आणि पश्चिम बंगालचे राज्यपाल म्हणूनही काम पाहिले होते.
Padmashri Dr. D.Y. Patil Passed Away
डॉ. डी. वाय. पाटील यांचा जन्म २२ ऑक्टोबर १९३५ रोजी कोल्हापूर येथे झाला. आपल्या राजकीय कारकिर्दीत त्यांनी तळागाळातील कार्यकर्ता आणि महापौरपदापासून ते राज्यपालपदापर्यंत अनेक महत्त्वाची पदे भूषवली. काँग्रेस पक्षाचे प्रतिनिधित्व करताना त्यांनी कोल्हापूरचे महापौरपद सांभाळले आणि १९७२ मध्ये पन्हाळा विधानसभा मतदारसंघातून ते आमदार म्हणून निवडून आले.
डॉ. डी. वाय. पाटील यांनी २००९ ते २०१३ या काळात त्रिपुराचे आणि २०१३ ते २०१४ या काळात बिहारचे राज्यपाल म्हणून काम पाहिले. तसेच, काही काळासाठी त्यांच्याकडे पश्चिम बंगालच्या राज्यपालपदाची जबाबदारीही सोपवण्यात आली होती. भारत सरकारने त्यांना ‘पद्मश्री’ पुरस्काराने सन्मानित केले होते.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- पुण्यात शिवसेनेला मोठा धक्का; एकही नगरसेवक निवडून न आल्याची सचिन अहिरांची खंत
- अभिजीत दिपके अडचणीत? सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सरची दिल्ली पोलिसांकडे अटकेची मागणी
- “मोदी-भाजपची लोकप्रियता घसरली”; बांकीपूर निकालावर संजय राऊतांची प्रतिक्रिया
बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा
Subscribe Now












