Share

राज्यातील सर्व आमदारांना Chhaava चित्रपट दाखणार – अजित पवार

🕒 1 min read Chhaava | छत्रपती संभाजी महाराज यांच्या जीवनावर आधारित ‘छावा’ चित्रपटाला सर्वत्र प्रशंसा मिळत आहे. दिल्लीत झालेल्या साहित्य संमेलनात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या चित्रपटाचे कौतुक केले. या चित्रपटामुळे संभाजी महाराजांच्या जीवनाची ओळख देशभरातील युवा पिढीपर्यंत पोहोचली आहे. आता या चित्रपटासंदर्भात एक मोठा निर्णय घेण्यात आला आहे. महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन आणि … Read more

Published On: 

Chhaava movie will be shown to all MLAs in the state- ajit pawar

🕒 1 min read

Chhaava | छत्रपती संभाजी महाराज यांच्या जीवनावर आधारित ‘छावा’ चित्रपटाला सर्वत्र प्रशंसा मिळत आहे. दिल्लीत झालेल्या साहित्य संमेलनात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या चित्रपटाचे कौतुक केले. या चित्रपटामुळे संभाजी महाराजांच्या जीवनाची ओळख देशभरातील युवा पिढीपर्यंत पोहोचली आहे. आता या चित्रपटासंदर्भात एक मोठा निर्णय घेण्यात आला आहे. महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी हा चित्रपट पाहिल्यानंतर, राज्यातील सर्व आमदारांना हा चित्रपट दाखवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. यासंदर्भात उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी चर्चा केल्याचे सांगितले.

महाराष्ट्र विधिमंडळाचे अर्थसंकल्पीय अधिवेशन ३ मार्चपासून सुरू होत आहे. त्यानंतर ४ आणि ५ मार्च रोजी सर्व आमदारांना मंत्रालयासमोर असलेल्या चित्रपटगृहात ‘छावा’ चित्रपट दाखवण्यात येणार आहे. ही घोषणा अजित पवार यांनी दिल्लीत झालेल्या अखिल भारतीय साहित्य संमेलनाच्या समारोप प्रसंगी केली.

Chhaava movie will be shown to all MLAs in the state

अजित पवार यांनी सांगितले की, वढू आणि तुळापूर येथे छत्रपती संभाजी महाराजांचे भव्य स्मारक उभारण्याची योजना आहे. यासंदर्भात मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी चर्चा झाली आहे. त्यांनी असेही स्पष्ट केले की, साहित्य संमेलनाला आर्थिक मदत केवळ भाषेच्या समृद्धीसाठी केली जाते आणि त्यात राजकीय हस्तक्षेप नाही. मराठी भाषेला अभिजात भाषेचा दर्जा मिळाल्यानंतर पहिल्यांदाच संमेलन झाले आहे, त्यामुळे या संमेलनाला विशेष महत्त्व आहे.

दिल्लीत मराठी भाषिकांसाठी एक भवन उभारण्याची मागणी साहित्यिकांनी केली होती. या मागणीला पाठिंबा देत अजित पवार यांनी सांगितले की, दिल्लीत मराठी भाषिकांसाठी ‘महाराष्ट्र भवन’ उभारण्यात येणार आहे. यासाठी लागणारा निधी मंजूर करण्यात येईल आणि या प्रकल्पाची जबाबदारी मंत्री उदय सामंत यांच्यावर सोपवण्यात येणार आहे. अजित पवार यांनी असेही सांगितले की, दिल्लीमध्ये महाराष्ट्रातील अनेक लोक राहतात, त्यांच्यासाठी एकत्र येण्यासाठी सभागृह आवश्यक आहे.

उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी ‘छावा’ चित्रपट पाहिल्यानंतर त्याची प्रशंसा करताना म्हटले की, हा चित्रपट पाहताना अंगावर शहारे येतात. त्यांनी या चित्रपटाचे मराठी भाषेत डब करण्याची अपेक्षाही व्यक्त केली. या सर्व घोषणांमुळे ‘छावा’ चित्रपटाला आणखी प्रोत्साहन मिळत आहे आणि मराठी भाषा व संस्कृतीच्या प्रचार-प्रसारासाठी महाराष्ट्र सरकारच्या प्रयत्नांना गती मिळत आहे.

महत्वाच्या बातम्या

बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा

Subscribe Now

Join WhatsApp

Join Now
Author Profile

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही