Share

लाचखोर उपजिल्हाधिकाऱ्याच्या घरी एसीबीची धाड; 59 तोळे सोनं, 13 लाखांची रोकड जप्त

ACB raids Maharashtra officer’s house, seizes 59 tolas gold, ₹13 lakh cash in bribery case.

Published On: 

ACB raids Maharashtra officer’s house, seizes 59 tolas gold, ₹13 lakh cash in bribery case.

छत्रपती संभाजीनगर | शहरात मोठी खळबळ उडवणारी घटना समोर आली आहे. लाचलुचपत प्रतिबंधक विभागाने (ACB) तब्बल 41 लाखांची लाच मागणाऱ्या निवासी उपजिल्हाधिकारी विनोद खिरोळकर याला अटक केली आहे. शेतजमिनीच्या वर्गवारीसाठी त्याने एका तक्रारदाराकडे ही रक्कम मागितली होती. यापैकी 23 लाख रुपये आधीच घेतले होते, आणि उरलेल्या 18 लाखांपैकी 5 लाख घेताना ते एसीबीच्या जाळ्यात अडकले.

या कारवाईदरम्यान खिरोळकर यांच्या घरी छापा टाकण्यात आला, आणि तेव्हा तब्बल 67 लाखांहून अधिक किंमतीचा ऐवज जप्त करण्यात आला. त्यामध्ये 13.06 लाखांची रोकड, 59 तोळे सोनं (किंमत अंदाजे 51 लाख), आणि 3.5 किलो चांदी (किंमत 3.39 लाख) समाविष्ट आहे. ही मोठी संपत्ती पाहता, खिरोळकर यांच्या मालमत्तेची चौकशी होण्याची शक्यता आहे.

ACB Raids Maharashtra Officer’s House

या धडाकेबाज कारवाईमुळे संपूर्ण संभाजीनगर जिल्ह्यात मोठी खळबळ उडाली आहे आणि भ्रष्टाचारविरोधी यंत्रणांवर जनतेचा विश्वास पुन्हा जागवला जात आहे.

नेमकं काय-काय सापडलं?

1) रोख रक्कम-13,06,380/-

2) सोन्याचे दागिने – 589 ग्रॅम किंमत अंदाजे, 50,99,583/-

3) चांदीचे दागिने- 3 किलो 553 ग्रॅम किंमत 3,39,345/-

मौल्यवान वस्तू आणि रोख रक्कम अशी एकूण किंमत- 67,45,308/- रुपये मिळून आले आहेत.

📌 महत्वाच्या बातम्या

बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा

Subscribe Now
Author Profile

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही