Share

Tukaram Mundhe पुन्हा चर्चेत; पालक सचिवपदावर नवी नियुक्ती

तुकाराम मुंढे यांच्याकडील परभणी जिल्ह्याच्या पालक सचिवपदाची जबाबदारी काढून डॉ. चंद्रकांत पुलकुंडवार यांच्याकडे सोपवण्यात आली आहे.

Published On: 

Tukaram Mundhe

🕒 1 min read

मुंबई : अन्न व औषध प्रशासनाचे (FDA) आयुक्त म्हणून कार्यरत असलेले वरिष्ठ अधिकारी तुकाराम मुंढे (Tukaram Mundhe) यांच्याबाबत मोठी प्रशासकीय घडामोड समोर आली आहे. त्यांच्याकडे असलेली परभणी जिल्ह्याच्या पालक सचिवपदाची जबाबदारी काढून घेण्यात आली आहे. ही जबाबदारी आता दुसऱ्या अधिकाऱ्याकडे सोपवण्यात आली आहे.

तुकाराम मुंढे यांच्याकडे परभणीच्या पालक सचिवपदाची जबाबदारी देण्यात आली होती. मात्र, त्यांच्या प्रशासकीय पदातील बदलानंतर आता ही जबाबदारी चंद्रकांत पुलकुंडवार (Chandrakant Pulkundwar) यांच्याकडे सोपवण्यात आली आहे.

डॉ. चंद्रकांत पुलकुंडवार हे सध्या राज्याच्या ग्रामविकास आणि पंचायत राज विभागाचे सचिव म्हणून कार्यरत आहेत. त्यांच्याकडे आता परभणी जिल्ह्याच्या विकासकामांचा आढावा घेण्याची आणि शासनाच्या योजना प्रभावीपणे राबवण्याची जबाबदारी असेल.

पालक सचिव पद म्हणजे काय?

एखाद्या जिल्ह्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी शासनाकडून वरिष्ठ अधिकाऱ्याची पालक सचिव म्हणून नियुक्ती केली जाते. जिल्ह्यातील विकासकामांचा आढावा घेणे, शासनाच्या योजनांची अंमलबजावणी तपासणे आणि आवश्यक उपाययोजना सुचवणे ही पालक सचिवाची प्रमुख जबाबदारी असते.

पालक सचिवांना संबंधित जिल्ह्याचा नियमित दौरा करून विकासकामांची पाहणी करावी लागते. साधारणपणे वर्षातून किमान चार वेळा किंवा तीन महिन्यांतून एकदा जिल्ह्याचा आढावा घेण्याची जबाबदारी या पदावर असते. तुकाराम मुंढे यांची पालक सचिवपदावरून झालेली ही बदली प्रशासकीय स्तरावरील नियमित बदलाचा भाग असल्याचे सांगितले जात आहे.

📌 महत्वाच्या बातम्या

बातम्यांसाठी YouTube चॅनेल Subscribe करा

Subscribe Now

Join WhatsApp

Join Now

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही