ठाणे, 12 ऑक्टोबर: दुष्काळाच्या संकटात सापडलेल्या बळीराजाच्या पाठीशी सरकार खंबीरपणे उभे असून, शेतकऱ्यांची दिवाळी कोणत्याही परिस्थितीत काळी होऊ देणार नाही, अशी महत्त्वपूर्ण ग्वाही उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांनी दिली. टेंभी नाका येथे चैत्र नवरात्रोत्सवानिमित्त दुर्गेश्वरी मातेच्या आगमन सोहळ्याप्रसंगी पत्रकारांशी संवाद साधताना त्यांनी ही भूमिका स्पष्ट केली.
यंदा राज्यावर दुष्काळाचे सावट असल्याने शेतकरी अडचणीत आला आहे. मात्र, त्याला दिलासा देण्यासाठी शासन निधीची कमतरता भासू देणार नाही, असे शिंदे म्हणाले. दुष्काळ पाहणीसाठी आलेल्या केंद्रीय पथकाने मुख्यमंत्र्यांसोबत बैठक घेतली असून, नुकत्याच झालेल्या पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या भेटीतही त्यांनी महाराष्ट्राला मोठ्या प्रमाणावर मदत देण्याचे आश्वासन दिल्याचे शिंदे यांनी नमूद केले. केंद्र आणि राज्य सरकार एकत्रितपणे या संकटाचा सामना करतील, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.
दुष्काळ जाहीर झाल्यावर शासकीय सवलती मिळतीलच; शिवाय ज्या शेतकरी कुटुंबातील मुलींची लग्ने ठरली आहेत, त्यांच्यासाठी सामूहिक विवाह सोहळ्याची जबाबदारी शिवसेना उचलणार असल्याचे उपमुख्यमंत्र्यांनी जाहीर केले. तसेच, राज्यातील सार्वजनिक नवरात्रोत्सव मंडळांनीही या कठीण काळात शेतकऱ्यांच्या मदतीसाठी मदतीचा हात पुढे करावा, असे आवाहन त्यांनी केले.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- CJP चा विरोधकांच्या ‘सुप्रीम मार्च’ला पाठिंबा; इंडिया गेटपासून मोर्चाला होणार सुरुवात
- ‘फॉर्म ६’ ला मंजुरी नाही’ सर्वोच्च न्यायालयाचे महत्त्वपूर्ण स्पष्टीकरण; निवडणूक आयोगाला चपराक
- आंदोलनाआधी राहुल गांधींचा गौप्यस्फोट; ‘निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमारांचे मला मेसेज येतात’
Ask Maharashtra Desha
आधी महाराष्ट्र देशाच्या उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.









