कुलदीप यादवला संघाबाहेर ठेवण्यावरून अश्विनची गौतम गंभीरवर जोरदार टीका

चौथ्या टी-२० सामन्यात कुलदीप यादवला प्लेइंग इलेव्हनमधून वगळण्याच्या निर्णयावरून रविचंद्रन अश्विनने गौतम गंभीरच्या संघ व्यवस्थापनावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे.

Published On: 

MHD LOGO

प्रतिनिधी, 15 ऑक्टोबर: वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या चौथ्या टी-२० सामन्यासाठी चायनामन गोलंदाज कुलदीप यादवला प्लेइंग इलेव्हनमधून वगळण्याच्या निर्णयावरून भारताचा माजी फिरकीपटू रविचंद्रन अश्विनने गौतम गंभीर आणि संघ व्यवस्थापनावर जोरदार टीका केली आहे. अश्विनने आपल्या यूट्यूब चॅनेलवर या निर्णयावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. वेस्ट इंडिजच्या फलंदाजांना कुलदीपचे चेंडू समजणे कठीण जात असताना त्याला संघाबाहेर ठेवणे आश्चर्यकारक असल्याचे तो म्हणाला.

या चुकीचा फटका भारताला बसला आणि १५ ऑक्टोबरला हैदराबादमध्ये झालेल्या या सामन्यात भारतीय संघाला २४ धावांनी पराभव स्वीकारावा लागला. वेस्ट इंडिजने प्रथम फलंदाजी करताना ३ बाद २४७ धावांचा डोंगर उभा केला होता. याला प्रत्युत्तर देताना भारतीय संघ १९.३ षटकांत २२३ धावांवर गारद झाला. शाई होपने ५० चेंडूत नाबाद १०२ धावांची खेळी करत वेस्ट इंडिजला मालिकेत २-२ अशी बरोबरी साधून दिली.

हैदराबादची खेळपट्टी फिरकीपटूंना फारशी मदत करत नसली तरी, तेथे मिळणाऱ्या उसळीचा फायदा कुलदीपला नक्कीच झाला असता, असे अश्विनने स्पष्ट केले. अश्विन म्हणाला, "ज्या मैदानावर तुम्हाला उसळी मिळण्याची अपेक्षा असते, तिथे त्याला न खेळवणे अत्यंत आश्चर्यकारक आहे. हे मैदान फिरकीपटूंसाठी नेहमीच फायदेशीर ठरत नाही हे मला माहीत आहे, पण वेस्ट इंडिजच्या फलंदाजांना त्याची गुगली आणि लेग-स्पिन ओळखण्यात अडचण येत आहे."

गौतम गंभीर आणि संघ व्यवस्थापनाच्या निर्णयावर निशाणा साधताना अश्विनने यात 'कॉमन सेन्सचा अभाव' असल्याचे म्हटले आहे. तो पुढे म्हणाला, "त्यामुळे त्यांच्याविरुद्ध जर तुम्ही कुलदीपला वगळत असाल, तर त्यात थोडा कॉमन सेन्सचा अभाव दिसतो. हे खूप आश्चर्यकारक आहे, कारण मला वाटते की त्याच्या उपस्थितीमुळे १५-२० धावांचा फरक नक्कीच पडू शकला असता." वेस्ट इंडिजविरुद्ध कुलदीपची आकडेवारीही प्रभावी राहिली आहे. त्याने कॅरेबियन संघाविरुद्ध ११ टी-२० सामन्यांत १५.७० च्या उत्कृष्ट सरासरीने आणि ७.१३ च्या इकॉनॉमी रेटने २० बळी घेतले आहेत.

इंदूरच्या छोट्या मैदानावर कुलदीपला न खेळवण्याचा निर्णय समजण्यासारखा होता, मात्र रांचीमध्ये झालेल्या पराभवासाठी त्याला जबाबदार धरणे चुकीचे असल्याचे अश्विनने सांगितले. रांचीमधील दुसऱ्या टी-२० सामन्यात भारताला २४९ धावांच्या मोठ्या लक्ष्याचा बचाव करता आला नव्हता. त्या सामन्यात कुलदीपने ५३ धावा देऊन १ बळी घेतला होता. अश्विनने स्पष्ट केले, "मी आश्चर्यचकित होतो. इंदूरमध्ये कुलदीपला न निवडल्याच्या निर्णयाला मी आजही पाठिंबा देईन, कारण ते मैदान छोटे आहे हे मी समजू शकतो. पण रांचीमधील भारताचा पराभव कुलदीपमुळे झाला, असा मुद्दा बनवणे पूर्णपणे चुकीचे आहे."

📌 महत्वाच्या बातम्या

AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत
Maharashtra Desha

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही