‘खेळपट्ट्या आणखी सपाट करायला वाव आहे’; धावांच्या महापुरावरून संजय मांजरेकरांचा टोला

भारत आणि वेस्ट इंडिज टी-२० मालिकेतील फलंदाजांच्या वर्चस्वावरून माजी क्रिकेटपटू संजय मांजरेकर यांनी सपाट खेळपट्ट्यांवरून बीसीसीआयवर खोचक टीका केली आहे.

Published On: 

MHD LOGO

प्रतिनिधी, 16 ऑक्टोबर: भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात सुरू असलेल्या पाच सामन्यांच्या टी-२० मालिकेत फलंदाजांचा वरचष्मा आणि धावांचा महापूर पाहायला मिळत आहे. या मालिकेतील सपाट खेळपट्ट्यांवरून भारताचे माजी क्रिकेटपटू संजय मांजरेकर यांनी बीसीसीआयला खोचक टोला लगावला आहे. गोलंदाजांसाठी खेळपट्ट्यांवर फारसे काही शिल्लक नसल्याच्या पार्श्वभूमीवर, मांजरेकरांनी पाचव्या टी-२० सामन्यापूर्वी एक उपहासात्मक टिप्पणी केली आहे.

लखनौ येथील एकना क्रिकेट स्टेडियमच्या बी ग्राऊंडवर झालेला पहिला सामना सोडला तर संपूर्ण मालिकेत धावांचा पाऊस पडला आहे. पहिल्या सामन्यात वेस्ट इंडिजने प्रथम फलंदाजी करताना १७१ धावा केल्या होत्या. श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने हे आव्हान सहज पार केले. दोनशेहून कमी धावसंख्येचा हा या मालिकेतील एकमेव सामना ठरला आहे.

त्यानंतरच्या तीनही सामन्यांमध्ये गोलंदाजांची मोठी धुलाई झाली. दुसऱ्या, तिसऱ्या आणि चौथ्या टी-२० सामन्यात भारतीय संघाने अनुक्रमे २४९, २२३ आणि २२३ धावा उभारल्या. याला प्रत्युत्तर देताना वेस्ट इंडिजने २४९ धावांचे मोठे आव्हान सहज पूर्ण करत २५२ धावा केल्या. तसेच उर्वरित दोन सामन्यांत अनुक्रमे २०९ आणि २४७ धावांपर्यंत मजल मारली.

मालिकेतील खेळाडूंच्या आकडेवारीवरून या धावांच्या प्रवाहाची स्पष्ट कल्पना येते. वेस्ट इंडिजचा कर्णधार शाई होप उत्कृष्ट लयीत असून त्याने ४ डावांत १३०.५० च्या सरासरीने सर्वाधिक २६० धावा केल्या आहेत. दुसरा कॅरिबियन फलंदाज शेरफेन रदरफोर्ड ४ डावांत २२१ धावांसह या यादीत दुसऱ्या स्थानावर आहे. गोलंदाजीत कीमो पॉलने सर्वाधिक ६ बळी घेतले आहेत, मात्र इकॉनॉमी रेटच्या बाबतीत गुडाकेश मोती ८.८८ च्या इकॉनॉमीसह सर्वात किफायतशीर ठरला आहे. भारताकडून वेगवान गोलंदाज प्रिन्स यादवचा ९.१३ चा इकॉनॉमी रेट संघासाठी सर्वोत्तम आहे.

आंतरराष्ट्रीय टी-२० सामन्यांमध्ये ३०० धावांचा टप्पा अद्याप दूर असला तरी, या मालिकेतील धावसंख्येवर संजय मांजरेकर यांनी १६ ऑक्टोबर २०२६ रोजी आपल्या अधिकृत 'एक्स' (X) खात्यावरून सडेतोड प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी म्हटले आहे की, 'मला खरंच वाटतं की, आपल्याला २० षटकांत नियमितपणे ३०० धावा गाठण्यासाठी खेळपट्ट्या अधिक सपाट बनवण्यास, सीमारेषा लहान करण्यास आणि गोलंदाजांविरुद्ध आणखी नियम लागू करण्यास नक्कीच वाव आहे.'

📌 महत्वाच्या बातम्या

Quick Answers

संजय मांजरेकर यांनी उपहासात्मक टिप्पणी करत म्हटले की, २० षटकांत नियमितपणे ३०० धावा गाठण्यासाठी खेळपट्ट्या अधिक सपाट बनवण्यास, सीमारेषा लहान करण्यास आणि गोलंदाजांविरुद्ध आणखी नियम लागू करण्यास नक्कीच वाव आहे.

टीप: खालील झटपट उत्तरे AI च्या सहाय्याने तयार करण्यात आली असून ती वरील मूळ बातमीतील माहितीनुसार आहेत. अधिक संदर्भासाठी संपूर्ण बातमी वाचा.

AI-assisted · Powered by Gemini
AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत
हेही विचारू शकता
Maharashtra Desha

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही