VVS Laxman: जपानमध्ये होणाऱ्या आगामी आशियाई क्रीडा स्पर्धा २०२६ साठी (Asian Games 2026) भारतीय पुरुष क्रिकेट संघाच्या मुख्य प्रशिक्षकपदाची धुरा आता व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांच्या खांद्यावर देण्यात आली आहे. पीटीआयने (PTI) दिलेल्या वृत्तानुसार, बीसीसीआयच्या ‘सेंटर ऑफ एक्सलन्स’चे प्रमुख असलेले लक्ष्मण आता नागोया येथे होणाऱ्या या स्पर्धेत भारताचे नेतृत्व करतील. मुख्य प्रशिक्षक गौतम गंभीर हे आगामी वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या घरच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी मुख्य संघासोबत व्यस्त असल्याने, बीसीसीआयने हा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे.
लक्ष्मण यांच्यासाठी भारतीय संघाचे प्रशिक्षकपद नवीन नाही, यापूर्वीही त्यांनी अनेकदा संघाची जबाबदारी यशस्वीपणे सांभाळली आहे. आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताला सुवर्णपदक जिंकून देण्याच्या दृष्टीने त्यांचा हा दांडगा अनुभव संघासाठी खूप फायदेशीर ठरणार आहे.
VVS Laxman head coach for Asian Games 2026
लक्ष्मण यांच्या सपोर्ट स्टाफमध्ये माजी क्रिकेटपटू सुनील जोशी, हृषीकेश कानिटकर आणि सुभादीप घोष यांचा समावेश असेल. तसेच, बीसीसीआयच्या क्रिकेट ऑपरेशन्स विभागाचे मारूफ फजंदर हे ‘टीम लीडर’ म्हणून संघासोबत जपानला प्रवास करणार आहेत. यामुळे गौतम गंभीर पूर्णपणे एकदिवसीय संघावर लक्ष केंद्रित करू शकतील, आणि दुसरीकडे आशियाई क्रीडा स्पर्धेतील युवा संघाला लक्ष्मण यांच्यासारख्या अनुभवी खेळाडूचे मार्गदर्शन मिळेल.
२४ सप्टेंबर २०२६ पासून जपानमध्ये या बहुचर्चित आशियाई क्रीडा स्पर्धेला सुरुवात होत आहे, ज्यामध्ये क्रिकेट हा भारतीय चाहत्यांसाठी सर्वात मोठा आकर्षणाचा केंद्रबिंदू असणार आहे. या स्पर्धेत भारत सुवर्णपदकाचा सर्वात मोठा दावेदार मानला जात आहे.
भारतीय संघात अनुभवी आंतरराष्ट्रीय खेळाडू आणि युवा टॅलेंट यांचा भन्नाट संगम पाहायला मिळणार आहे. श्रेयस अय्यरकडे या मजबूत संघाचे कर्णधारपद सोपवण्यात आले असून, संघात अभिषेक शर्मा, संजू सॅमसन, इशान किशन, तिलक वर्मा, अक्षर पटेल, वॉशिंग्टन सुंदर आणि वरुण चक्रवर्ती यांसारख्या तगड्या खेळाडूंचा भरणा आहे. गोलंदाजीच्या आक्रमणाची जबाबदारी जसप्रीत बुमराह, अर्शदीप सिंग आणि हर्षित राणा यांच्यावर असेल, तर रवी बिश्नोई फिरकीची धुरा सांभाळेल. याशिवाय, युवा फलंदाज वैभव सूर्यवंशीचाही संघात समावेश असल्याने भारताच्या या मोहिमेबाबत उत्सुकता शिगेला पोहोचली आहे.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- रोहित शर्माच्या निवृत्तीवर बीसीसीआयने सोडले मौन! म्हणाले, ‘तुम्हाला आणखी काय हवंय?’
- स्मृती मानधनाचा आशिया चषकात झंझावात! एकाच झटक्यात मोडले २ मोठे जागतिक विक्रम
- जरांगे पाटलांची मंत्र्यांसमोर प्रश्नांची सरबत्ती! कुणबी प्रमाणपत्रातील अडचणींवरून सरकारला थेट सवाल












