दिल्ली, 1 नोव्हेंबर: दिल्लीतील रामलीला मैदानावर इंडिया आघाडीच्या वतीने ‘मतचोरी’विरोधात करण्यात आलेल्या आंदोलनात राष्ट्रीय जनता दलाचे नेते तेजस्वी यादव (Tejashwi Yadav) यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना थेट आव्हान दिले आहे. ‘पंतप्रधान मोदी हे ज्ञानेश कुमार यांना निवडणार की देशाला?’ असा परखड सवाल त्यांनी उपस्थित केला. तसेच, लोकशाही आणि संविधानाचे रक्षण करण्यासाठी मोदींनी कुमार यांच्याऐवजी देशाला प्राधान्य दिले पाहिजे, असेही ते म्हणाले.
या आंदोलनाची तुलना महाभारताशी करताना यादव यांनी केंद्र सरकारवर जोरदार टीका केली. ज्याप्रमाणे महाभारतात शकुनीने फाशांच्या माध्यमातून बेईमानी केली होती, अगदी त्याच पद्धतीने सध्याच्या यंत्रणा काम करत असल्याचा आरोप त्यांनी केला. मतचोरी करणाऱ्यांना त्यांनी शकुनीची उपमा दिली. तसेच ज्ञानेश (ज्ञानू) कुमार यांच्यावर थेट निशाणा साधत त्यांना ‘मोदींचा नमुना’ म्हटले. ज्ञानू कुमार यांनी संविधान आणि लोकशाही संपवण्याचा प्रयत्न केल्याचा गंभीर आरोप करत त्यांच्यावर देशद्रोहाचा खटला चालवण्याची मागणी यादव यांनी केली.
मोदी सरकारवर हल्लाबोल करताना तेजस्वी यादव यांनी या सरकारला ‘दोन नंबरी’ तर पंतप्रधानांना ‘दहा नंबरी सरकार’ असे संबोधले. या भाषणात त्यांनी टीसीएस (TCS) आणि सीमा खन्ना यांच्याशी संबंधित सॉफ्टवेअर घोटाळ्याचाही आवर्जून उल्लेख केला. बिहार ही लोकशाहीची जननी असल्याचे सांगत, त्यांनी इंडिया आघाडीच्या स्थापनेचा संदर्भ दिला आणि देशाची लोकशाही वाचवण्यासाठी आपण शेवटपर्यंत लढा देणार असल्याचा संकल्प व्यक्त केला.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- राज्यातील शेतकऱ्यांना सरकार वाऱ्यावर सोडणार नाही; उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंची भरघोस मदतीची ग्वाही
- ग्लेन फिलिप्सचा जागतिक विक्रम; द्विपक्षीय टी-२० मालिकेत केल्या सर्वाधिक धावा
- “निकाल वेगळाही असू शकला असता”: भारताकडून ३-२ ने मालिका गमावल्यानंतर मिचेल सँटनरची प्रतिक्रिया
Ask Maharashtra Desha
आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.








