‘प्लेअर ऑफ द सिरीज’ ठरल्यानंतर ग्लेन फिलिप्सने उलगडले यशाचे रहस्य; भारताविरुद्धच्या कामगिरीवर दिली प्रतिक्रिया

भारताविरुद्धच्या टी-२० मालिकेत न्यूझीलंडच्या ग्लेन फिलिप्सला ‘प्लेअर ऑफ द सिरीज’चा पुरस्कार मिळाला. सामन्यानंतर त्याने आपल्या यशाचे रहस्य आणि फलंदाजीच्या रणनीतीवर भाष्य केले.

Published On: 

Glenn Phillips batting for New Zealand in T20I match against India

प्रतिनिधी, 1 नोव्हेंबर: भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील पाच सामन्यांची टी-२० मालिका नुकतीच पार पडली. श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने पहिले तीन सामने जिंकून मालिका आधीच खिशात घातली होती, त्यामुळे शेवटचे दोन सामने केवळ औपचारिकता होते. मात्र, मालिका गमावूनही न्यूझीलंडचा फलंदाज ग्लेन फिलिप्सला (Glenn Phillips) त्याच्या संपूर्ण मालिकेतील उत्कृष्ट कामगिरीसाठी ‘प्लेअर ऑफ द सिरीज’ (मालिकावीर) पुरस्काराने गौरवण्यात आले.

पाचवा सामना जिंकल्यानंतर फिलिप्सने आपली प्रतिक्रिया दिली. एका द्विपक्षीय मालिकेत सर्वाधिक ३३१ धावा करून त्याने विश्वविक्रम प्रस्थापित केला. फिलिप्स म्हणाला की, “जेव्हा तुम्ही स्पष्ट विचारांनी मैदानात जाता, तेव्हा प्रत्येक चेंडू त्याच्या गुणवत्तेनुसार खेळण्याचा प्रयत्न करता. शांत आणि संयमी राहिल्याचा मला फायदा झाला. मैदानावर शिकार होण्यापेक्षा शिकारी बनण्याचा माझा प्रयत्न होता.”

मध्यंतरीच्या षटकांमध्ये फिरकीपटूंवर आक्रमण करण्याच्या रणनीतीबद्दल तो म्हणाला, “फिरकी गोलंदाजांवर आक्रमण करणे गरजेचे असल्याचे आज आम्ही ओळखले होते. भारतीय खेळाडूंनी आमच्याविरुद्ध हे अतिशय प्रभावीपणे केले होते. वरुण चक्रवर्ती पुन्हा गोलंदाजीला आला, तेव्हा ते षटक आमच्यासाठी ‘करो या मरो’ (मेक ऑर ब्रेक) असेच होते.”

पाचव्या सामन्यात न्यूझीलंडचा कर्णधार मिचेल सँटनरने नाणेफेक जिंकून प्रथम क्षेत्ररक्षणाचा निर्णय घेतला होता. त्यांनी मॅट फिशरच्या जागी ब्लेअर टिकनरला संधी दिली. तर भारताने संघात दोन बदल केले; मयंक यादवच्या जागी भुवनेश्वर कुमारचे पुनरागमन झाले आणि वरुण चक्रवर्तीला मालिकेत पहिल्यांदाच खेळण्याची संधी मिळाली.

फलंदाजीला उतरलेल्या भारतीय संघाची सुरुवात खराब झाली. ॲडम मिल्नेने पहिल्या तीन षटकांतच अभिषेक शर्मा आणि संजू सॅमसनला बाद केले. मात्र त्यानंतर इशान किशन आणि कर्णधार श्रेयस अय्यर यांनी डाव सावरत ४३ चेंडूत ९३ धावांची आक्रमक भागीदारी केली. किशनने ३२ चेंडूत ६१, तर अय्यरने २३ चेंडूत ५० धावा केल्या.

हे दोघेही काही षटकांच्या अंतराने बाद झाल्यानंतर भारताची धावगती मंदावली. मधल्या फळीतील फलंदाज अपयशी ठरले, मात्र नमन धीरच्या ३३ धावांमुळे भारताला १९१ धावांपर्यंत मजल मारता आली. न्यूझीलंडकडून ॲडम मिल्नेने ४ षटकात अवघ्या १९ धावा देत ४ बळी घेतले.

आव्हानाचा पाठलाग करताना न्यूझीलंडचा फिन ॲलन लवकर बाद झाला. त्यानंतर अर्शदीप सिंगच्या गोलंदाजीवर नमन धीरने टीम सायफर्टचा सोपा झेल सोडला. या जीवदानाचा फायदा घेत सायफर्टने भारतीय गोलंदाजांवर हल्लाबोल करत ९३ धावांची शानदार खेळी केली, मात्र त्याचे शतक थोडक्यात हुकले.

सायफर्ट आणि ग्लेन फिलिप्स यांनी मिळून ८६ धावांची भागीदारी रचत सामना भारताच्या हातातून हिरावून घेतला. फिलिप्स ३८ चेंडूत ६५ धावा करत शेवटपर्यंत नाबाद राहिला आणि संघाला विजय मिळवून दिला.

भारताविरुद्धच्या आगामी पाच सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेबाबत बोलताना फिलिप्स म्हणाला की, शेवटच्या दोन विजयांमुळे न्यूझीलंड संघाचा आत्मविश्वास वाढला आहे. “एकदिवसीय सामने मोठा फॉरमॅट असल्याने यात सामन्यातील चढ-उतार अधिक चांगल्या प्रकारे हाताळता येतात. या प्रदीर्घ कालावधीसाठी अधिक विचारपूर्वक (ब्रेन पॉवर) खेळावे लागते आणि प्रत्येक चेंडूवर लक्ष केंद्रित करावे लागते,” असे तो म्हणाला. तसेच, आपल्या हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीबद्दल माहिती देताना, आता ठीक असल्याचे त्याने स्पष्ट केले.

📌 महत्वाच्या बातम्या

AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत
Maharashtra Desha

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही