प्रतिनिधी, 1 नोव्हेंबर: हॅमिल्टन येथील सेडन पार्कवर रविवारी (१ ऑक्टोबर) खेळल्या गेलेल्या पाचव्या आणि अंतिम टी-२० सामन्यात भारतीय फलंदाजांनी निराशा केली. न्यूझीलंडविरुद्धच्या या सामन्यात संजू सॅमसन (Sanju Samson) आणि अभिषेक शर्मा हे दोन्ही सलामीवीर स्वस्तात माघारी परतले. युवा खेळाडू वैभव सूर्यवंशीला बाकावर बसवून या दोघांना संधी देण्यात आली होती, मात्र ते अपयशी ठरल्याने फलंदाजीच्या संयोजनावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.
न्यूझीलंडचा वेगवान गोलंदाज ॲडम मिल्ने याने भारताला सुरुवातीलाच धक्के दिले. मिल्नेने त्याच्या स्पेलच्या पहिल्याच चेंडूवर अभिषेक शर्माला बाद करत न्यूझीलंडला शानदार सुरुवात करून दिली. अभिषेकने जागा बनवत मोठा फटका मारण्याचा प्रयत्न केला, पण चेंडू बॅटच्या खालच्या भागाला लागून हवेत उडाला. मिड-ऑनला उभ्या असलेल्या डॅरिल मिशेलने मागे सरकत एक अप्रतिम झेल टिपला. या सामन्यात अभिषेकने दोन चेंडूत केवळ एक धाव केली.
अभिषेक बाद झाल्यानंतर संजू सॅमसनही मोठी खेळी करू शकला नाही. ॲडम मिल्नेने लेग स्टंपच्या बाहेर टाकलेल्या फुल लेंथ चेंडूवर सॅमसनने लेग साईडच्या दिशेने फ्लिक करण्याचा प्रयत्न केला. मात्र, चेंडू बॅटची कडा घेत एक्स्ट्रा-कव्हरच्या दिशेने हवेत गेला. तेथे क्षेत्ररक्षण करणाऱ्या मायकेल ब्रेसवेलने मागे धावत जाऊन खाली पडताना एक उत्कृष्ट झेल घेतला. सॅमसनने १० चेंडूंचा सामना करत अवघ्या ४ धावा केल्या.
भारताच्या दोन्ही सलामीवीरांनी खराब कामगिरी केल्यामुळे संघाच्या निवडीबाबत चर्चा सुरू झाली आहे. यापूर्वीच संघ निवडीबाबत बोलताना गौतम गंभीरने स्पष्ट शब्दांत संदेश दिला होता की, “सर्वांना खूश ठेवणे हे माझे काम नाही.”
📌 महत्वाच्या बातम्या
- ऑकलंडच्या नेट सत्रात विराट कोहलीला घाम, युवा गोलंदाज आकिब नबीच्या घातक स्पेलने सतावले
- दिवाळीच्या तोंडावर सर्वसामान्यांना दणका; व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या दरात मोठी वाढ
- निलेश राणेंच्या इशाऱ्यावर नवनाथ बन यांचा पलटवार; नारायण राणेंसोबतचा फोटो शेअर करत दिलं प्रत्युत्तर
Ask Maharashtra Desha
आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.








