पुणे | पिंपरी – वैष्णवी हगवणे आत्महत्या प्रकरणात दररोज नवे धक्कादायक तपशील समोर येत आहेत. लग्नात फॉर्च्युनर कार आणि ५१ तोळे सोनं दिलं गेलं तरी सासरचं छळ थांबला नाही. प्रेमविवाह करून संसारात पाऊल ठेवलेल्या वैष्णवीचा सासरच्या जाचाला कंटाळून १६ मे रोजी मृत्यू झाला. या घटनेनंतर तिच्या अकरा महिन्यांच्या बाळाचाही ताबा वडिलांना मिळाला नव्हता.
वैष्णवीच्या कुटुंबीयांनी अनेकवेळा प्रयत्न करूनही हगवणे कुटुंबाकडून बाळ मिळवता आलं नाही. बाळ देण्याऐवजी गुन्हेगारी पार्श्वभूमी असलेल्या निलेश चव्हाणने पिस्तुलाचा धाक दाखवत बाळाच्या आजी-आजोबांना धमकावलं. पोलीस ठाण्यांतही फिरवत ठेवण्यात आलं.
Vaishnavi Hagwane Suicide
अखेर माध्यमांनी आवाज उठवल्यानंतर आणि दबाव वाढल्यानंतर २२ मे रोजी पुणे-बेंगळुरू हायवेवर एका अज्ञात व्यक्तीने बाळ मोहन कस्पटे यांच्या हवाली केलं. बाळ अखेर आईच्या माहेरी सुखरूप परतलं, पण त्या आधीची घटनांची मालिका ही प्रशासनाच्या बेपर्वाईचं स्पष्ट उदाहरण ठरते.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- “माझं नाव घेतलं म्हणजे तुमचं काम झालं!”; रुपाली चाकणकरांचा खडसे यांच्यावर जोरदार वार
- सासरच्या त्रासाला कंटाळून वैष्णवी गेली; दुसरी सूनही म्हणते – ‘मीसुद्धा संपले असते’
- “माझं घर उध्वस्त केलं तिच्या चार प्रियकरांनी!” – पतीचा भावनिक आक्रोश
Ask Maharashtra Desha
आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.








