८७ धावांच्या पराभवानंतर भुवनेश्वर कुमारला वगळण्यावरून मोहम्मद कैफची भारतीय संघावर टीका

न्यूझीलंडविरुद्ध चौथ्या टी-२० सामन्यातून भुवनेश्वर कुमारला वगळल्याबद्दल मोहम्मद कैफने भारतीय संघ व्यवस्थापनावर टीका केली असून सर्व पाचही सामने देण्याची गरज बोलून दाखवली.

Published On: 

Mohammad Kaif criticizing Indian team management over dropping Bhuvneshwar Kumar

प्रतिनिधी, 31 ऑक्टोबर: भारतीय क्रिकेट संघाने न्यूझीलंडविरुद्धच्या चौथ्या टी-२० सामन्यातून वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वर कुमारला वगळण्याच्या निर्णयाबद्दल माजी फलंदाज मोहम्मद कैफने (Mohammad Kaif) नाराजी व्यक्त केली आहे. ऑकलंडमध्ये झालेल्या या सामन्यात भारताला ब्लॅककॅप्सकडून ८७ धावांनी मोठा पराभव स्वीकारावा लागला होता. केवळ तीन सामन्यानंतर भुवनेश्वरला बाहेर बसवण्याऐवजी संघ व्यवस्थापनाने या गोलंदाजाला पाठिंबा द्यायला हवा होता, असे कैफने म्हटले आहे.

सध्या सुरू असलेल्या पाच सामन्यांच्या मालिकेतील पहिले तीन सामने जिंकून श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघाने मालिका आधीच खिशात घातली होती. त्यामुळे ऑकलंडचा सामना भारतीय संघासाठी ‘करो या मरो’ स्वरूपाचा नव्हता, तर उर्वरित दोन सामने केवळ औपचारिक होते. आपल्या यूट्यूब चॅनेलवरील एका व्हिडीओमध्ये कैफ म्हणाला, “भुवनेश्वरला वगळल्याचे पाहून मला आश्चर्य वाटले. दोन्ही संघांमधील किमान १०-११ गोलंदाजांचा इकॉनॉमी रेट जास्त असून सर्वजण धावा देत आहेत. त्यामुळे त्याला का वगळले हे मला समजले नाही.”

चार वर्षांनंतर या मालिकेतील पहिल्या सामन्यातून पुनरागमन करणाऱ्या ३६ वर्षीय भुवनेश्वरने तीन सामन्यांत १२ षटकांत ११.५८ च्या इकॉनॉमी रेटने १३९ धावा देत केवळ एक बळी घेतला होता. मात्र, दोन्ही संघांचे गोलंदाज धावा देत असताना केवळ भुवनेश्वरला गोलंदाजीतून वगळल्यामुळे त्याच्यापर्यंत चुकीचा संदेश गेला असावा, असे कैफने नमूद केले. या औपचारिक सामन्यात भारताला भुवनेश्वरवर आणखी एकदा विश्वास दाखवता आला असता, असेही तो म्हणाला.

“जर सर्वच गोलंदाज धावा देत असतील, तर तुम्ही एकाला असे वेगळे काढू शकत नाही. तो चार वर्षांनंतर परत आला आहे. तुम्ही मालिकाही जिंकली आहे. त्यामुळे तुम्हाला हा बदल करण्याची कोणतीही सक्ती नव्हती. मी या निर्णयाशी सहमत नाही. याबाबतचा निर्णय घेण्यापूर्वी त्याला संपूर्ण मालिकेत संधी मिळायला हवी होती,” असे कैफने स्पष्ट केले.

भुवनेश्वर हा क्षमता आणि कौशल्य सिद्ध केलेला खेळाडू असून त्याला संघाच्या पाठिंब्याची गरज असल्याचे कैफला वाटते. तो म्हणाला, “जेव्हा तुम्हाला त्याच्या क्षमतेची जाणीव असते, तेव्हा दोन-तीन सामने खराब गेले तरी तुम्ही त्याच्या पाठीशी उभे राहायला हवे. तसेही संघात बुमराह नाही आणि इतर सर्व नवीन गोलंदाज आहेत. तो आमच्या अपेक्षेप्रमाणे लयीत नव्हता, हे तो स्वतःही ओळखत असेल, पण केवळ त्यालाच मार पडत नव्हता.”

“तुम्ही त्याला सर्व पाचही सामने खेळायला दिले असते, तर तुम्हाला अधिक स्पष्ट चित्र दिसले असते. सर्वच गोलंदाजांना मार पडत असताना हा अत्यंत घाईघाईने घेतलेला निर्णय आहे,” अशी टीका कैफने आपल्या व्हिडीओमध्ये केली आहे.

📌 महत्वाच्या बातम्या

AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत
Maharashtra Desha

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही