प्राजक्ता हनमघरची ट्रोलर्सना सणसणीत चपराग; ‘तू हिजडा आहेस’ म्हणणाऱ्याला दाखवली त्याची जागा

‘कॉमेडीची बुलेट ट्रेन’ फेम अभिनेत्री प्राजक्ता हनमघरने तिला हिजडा आणि समलिंगी म्हणत ट्रोल करणाऱ्याला सोशल मीडियाच्या माध्यमातून चोख प्रत्युत्तर दिले आहे.

Published On: 

Prajakta Hanamghar responding to internet trolls on social media

सोशल मीडियावर एखादी स्पष्ट भूमिका मांडली की सेलिब्रिटींना ट्रोलिंगचा सामना करावा लागतो, हे आता नवं राहिलेलं नाही. पण, ‘कॉमेडीची बुलेट ट्रेन’ फेम अभिनेत्री प्राजक्ता हनमघरने (Prajakta Hanamghar) या ट्रोलिंगकडे दुर्लक्ष न करता थेट भिडण्याची भूमिका घेतली आहे. तिला उद्देशून अत्यंत खालच्या पातळीवर जाऊन टीका करणाऱ्या एका ट्रोलरला तिने सडेतोड उत्तर दिलं असून सध्या या प्रकरणाची सोशल मीडियावर जोरदार चर्चा सुरू आहे.

प्राजक्ताने तिच्या फेसबुक अकाऊंटवर नुकतेच काही स्क्रीनशॉट शेअर केले आहेत. यात एका युजरने तिच्यावर टीका करताना ‘हिजडे, समलिंगी, देशद्रोही, वामपंथी’ अशा अत्यंत आक्षेपार्ह शब्दांचा भडिमार केला होता. या भाषेवर संताप व्यक्त करण्याऐवजी प्राजक्ताने अभिनेता आणि लेखक पंकज पंचारिया यांची एक सविस्तर आणि अभ्यासपूर्ण पोस्ट रिपोस्ट करून या ट्रोलरची बोलती कायमची बंद केली आहे.

Prajakta Hanamghar Troll

पंकज यांनी त्यांच्या पोस्टमधून या युजरची चांगलीच शाळा घेतली आहे. “प्राजक्त, तू हिजडा आहे,” या वाक्याचा समाचार घेताना त्यांनी स्पष्ट केलं की, कोणाच्याही लिंगभावाचा किंवा लैंगिक ओळखीचा वापर शिवी म्हणून करणं हे अत्यंत चुकीचं आणि अमानवीय आहे. शिखंडीच्या उदाहरणापासून ते ‘हिजडा’ या शब्दाच्या मूळ अर्थापर्यंतचा दाखला देत त्यांनी या युजरच्या अज्ञानावर बोट ठेवलं आहे.

त्यामुळेच, समलिंगी असणं ही शिवी नसून ती एक नैसर्गिक लैंगिक स्थिती आहे, हे पंकज यांनी परखडपणे मांडलं. त्यांनी LGBTQIA+ समुदायाबद्दल सविस्तर माहिती देत, अज्ञानातून येणारा द्वेष कसा घातक ठरतो हे समजावून सांगितलं आहे. त्यांच्या मते, राजकीय विचारधारा वेगळी नक्कीच असू शकते, पण त्यासाठी अशा पद्धतीची भाषा वापरणं हे निंदनीय आहे.

या समाजातल्या गैरसमजांमुळे अनेकांनी स्वतःचं आयुष्य संपवल्याचं विदारक सत्यही त्यांनी या पोस्टमध्ये मांडलं आहे. प्राजक्ताने हीच पोस्ट शेअर करत समाजातील या मानसिकतेवर प्रहार केला आहे. तिच्या या धाडसी भूमिकेला नेटकऱ्यांचाही मोठा पाठिंबा मिळत असून अनेकांनी तिला खंबीरपणे साथ दिली आहे.

📌 महत्वाच्या बातम्या

Quick Answers

ट्रोलरने प्राजक्ता हनमघरवर टीका करताना 'हिजडे, समलिंगी, देशद्रोही, वामपंथी' अशा अत्यंत आक्षेपार्ह शब्दांचा भडिमार केला होता.

टीप: खालील झटपट उत्तरे AI च्या सहाय्याने तयार करण्यात आली असून ती वरील मूळ बातमीतील माहितीनुसार आहेत. अधिक संदर्भासाठी संपूर्ण बातमी वाचा.

AI-assisted · Powered by Gemini
AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत
हेही विचारू शकता
Maharashtra Desha

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही