प्रतिनिधी, 15 ऑक्टोबर: आगामी आयपीएल २०२७ (IPL 2027) हंगामासाठी दिल्ली कॅपिटल्सच्या बॅटिंग आणि सहाय्यक प्रशिक्षकपदी भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू युवराज सिंगची नियुक्ती झाली आहे. या फ्रँचायझीचे मुख्य प्रशिक्षक म्हणून नुकतीच सौरव गांगुलीची निवड करण्यात आली होती. गांगुलीने युवराजला सहाय्यक प्रशिक्षकपदाची ऑफर कशी दिली आणि त्यावर आपण काय गमतीशीर उत्तर दिले, याचा खुलासा आता युवराजने केला आहे.
या नव्या जबाबदारीबद्दल बोलताना युवराज म्हणाला, “दादाने मला विचारले की, तू माझा असिस्टंट होशील का? त्यावर मी उत्तर दिले की, गेल्या २५ वर्षांपासून मी तुमचा असिस्टंट म्हणूनच काम करत आलो आहे, त्यामुळे बहुधा मी तेच काम पुढेही करत राहीन. ही जबाबदारी स्वीकारताना मला खूप आनंद झाला.” या संधीसाठी आपण गेल्या तीन-चार वर्षांपासून स्वतःला तयार करत असल्याचेही त्याने स्पष्ट केले. आतापर्यंत खेळाडूंसोबत वैयक्तिक स्तरावर काम केले असले तरी संपूर्ण संघाच्या वातावरणात काम करण्याचा अनुभव वेगळा आणि उत्साहवर्धक असेल, असेही तो म्हणाला.
आपल्या कारकिर्दीत गांगुलीकडून काय शिकायला मिळाले, यावरही युवराजने भाष्य केले. “दादाकडून मी शिकलेली सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे संघाचे वातावरण चांगले कसे ठेवायचे. मी जेव्हा पदार्पण केले, तेव्हा कर्णधार असलेल्या दादाने आम्हा सर्वांना एकत्र ठेवले. आपण एक उत्तम संघ बनू शकतो आणि भारताबाहेरही स्पर्धा जिंकू शकतो, हा विश्वास त्याने आमच्यात निर्माण केला,” असे युवराजने नमूद केले. गांगुलीने संघनिवड समजून घेण्यापासून ते आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू बनवण्यापर्यंत नेहमीच मोठ्या भावासारखे मार्गदर्शन केल्याचे सांगत, आता प्रशिक्षक म्हणून त्याच्यासोबत काम करताना एकमेकांचे विचार जाणून घेण्यास उत्सुक असल्याचे युवराजने स्पष्ट केले.
खेळाडू म्हणून दिल्ली फ्रँचायझीचे प्रतिनिधित्व करताना युवराज संघाला प्लेऑफमध्ये पोहोचवू शकला नव्हता. मात्र, आता प्रशिक्षक म्हणून ही उणीव भरून काढण्याची त्याची इच्छा आहे. दिल्ली कॅपिटल्सकडे चॅम्पियन बनण्याची क्षमता असून त्यासाठी योग्य आत्मविश्वास आणि लढाऊ वृत्तीची गरज असल्याचे त्याचे मत आहे. “आमच्याकडे निश्चितच क्षमता आहे आणि तोच विश्वास संघात पुन्हा निर्माण करण्यासाठी दादा आणि मी आलो आहोत. प्लेऑफसाठी पात्र ठरणे हे आमचे पहिले लक्ष्य आहे, पण आम्ही येथे विजेतेपद जिंकण्यासाठी आलो आहोत आणि आम्ही ते का करू शकणार नाही, असे मला तरी वाटत नाही,” असा विश्वास युवराजने व्यक्त केला.
📌 महत्वाच्या बातम्या
- ‘सावळ्या मुली कॅमेऱ्यासमोर चांगल्या दिसत नाहीत’; पहिल्याच ऑडिशनला सोनाली कुलकर्णीला रंगावरून हिणवलं
- आंदोलनात सहभागी झाल्याने इमरान खानला देश सोडण्याची नोटीस, संजय राऊतांचा संताप; म्हणाले- अक्षय कुमारला का सांगत नाही?
- ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटीसाठी दक्षिण आफ्रिकेचा संघ जाहीर; ट्रिस्टन स्टब्सला वगळले
Quick Answers
आगामी आयपीएल २०२७ हंगामासाठी दिल्ली कॅपिटल्सच्या बॅटिंग आणि सहाय्यक प्रशिक्षकपदी भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू युवराज सिंगची नियुक्ती करण्यात आली आहे.
गांगुलीने विचारल्यावर युवराजने उत्तर दिले की, गेल्या २५ वर्षांपासून तो त्याचा असिस्टंट म्हणूनच काम करत आला आहे, त्यामुळे बहुधा तेच काम पुढेही करत राहील.
युवराजच्या म्हणण्यानुसार, सौरव गांगुलीकडून तो संघाचे वातावरण चांगले कसे ठेवायचे ही सर्वात महत्त्वाची गोष्ट शिकला.
प्लेऑफसाठी पात्र ठरणे हे त्यांचे पहिले लक्ष्य आहे, मात्र ते येथे विजेतेपद जिंकण्यासाठी आले आहेत.
टीप: खालील झटपट उत्तरे AI च्या सहाय्याने तयार करण्यात आली असून ती वरील मूळ बातमीतील माहितीनुसार आहेत. अधिक संदर्भासाठी संपूर्ण बातमी वाचा.
Ask Maharashtra Desha
आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.








