राहुल नार्वेकरांचा मोठा दावा; “माझा निकाल सर्वोच्च न्यायालयात टिकेल”

शिवसेना सुनावणीदरम्यान राहुल नार्वेकर यांनी आमदार अपात्रता निकाल सर्वोच्च न्यायालयात कायम राहील असा विश्वास व्यक्त केला.

Published On: 

Rahul Narwekar on Shiv Sena disqualification verdict

मुंबई: सर्वोच्च न्यायालयात (Supreme Court) शिवसेना (Shivsena) पक्ष आणि त्याचे ‘धनुष्य-बाण’ चिन्ह यांच्या मालकीहक्कावरून सुरू असलेला वाद, तसेच शिवसेनेच्या आमदारांच्या अपात्रतेशी संबंधित प्रकरणावर महत्त्वपूर्ण सुनावणी सुरू आहे. उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या नेतृत्वाखालील गटाच्या वतीने ज्येष्ठ वकील कपिल सिबल (Kapil Sibal) युक्तिवाद करत आहेत. गेल्या चार दिवसांपासून सिबल निवडणूक आयोगाच्या कार्यपद्धतीवर आक्षेप घेत त्यावर टीका करत आहेत.

सिबल यांनी आमदारांच्या अपात्रतेच्या प्रकरणाबाबत विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर (Rahul Narwekar) यांनी दिलेल्या निकालाकडे आणि त्यातील विलंबामुळे निर्माण झालेल्या परिस्थितीकडेही न्यायालयाचे लक्ष वेधले. सर्वोच्च न्यायालयात ठाकरे गटाचा युक्तिवाद जोमाने सुरू असताना आणि एकनाथ शिंदे गटाने आपली बाजू मांडण्यापूर्वीच राहुल नार्वेकर यांनी ‘पुढील निकालाची’ घोषणा केली.

Rahul Narwekar on Shiv Sena disqualification verdict

सर्वोच्च न्यायालयात शिवसेना पक्ष आणि ‘धनुष्य-बाण’ चिन्हावरून सुरू असलेल्या कायदेशीर लढाईवर सुनावणी होत आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाला अधिकृत शिवसेना म्हणून मान्यता देण्याच्या आणि त्यांना पक्षाचे ‘धनुष्य-बाण’ चिन्ह वापरण्याची परवानगी देण्याच्या निर्णयाला उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेनेने आव्हान दिले आहे.

त्याचवेळी, ‘शिवसेना (ठाकरे गट)’ गटाचे नेते सुनील प्रभू यांनी आमदारांच्या अपात्रतेबाबत दाखल केलेल्या याचिकेवरही सुनावणी सुरू आहे. या याचिकेत, दहाव्या अनुसूचीनुसार शिंदे गटातील आमदारांना अपात्र ठरवण्यास महाराष्ट्र विधानसभेच्या अध्यक्षांनी दिलेल्या नकाराला आव्हान देण्यात आले आहे. न्यायमूर्ती सूर्यकांत, न्यायमूर्ती जॉयमाल्य बागची आणि न्यायमूर्ती जे.व्ही. मोहना यांच्या खंडपीठासमोर ही सुनावणी होत आहे.

“शिवसेना आमदारांच्या अपात्रतेच्या प्रकरणात मी सर्व कायदेशीर तरतुदींचे पालन केले आहे. पीठासीन अधिकारी म्हणून ती माझी जबाबदारी आहे. मी घेतलेला निर्णय सर्वोच्च न्यायालयात टिकेल,” असे विधानसभा अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांनी सांगितले.

“सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशांनुसार आणि दहाव्या अनुसूचीमध्ये नमूद केलेल्या निकषांचे काटेकोरपणे पालन करूनच मी आमदारांच्या अपात्रतेबाबतचा निकाल दिला.” आपला निर्णय योग्य आणि कायदेशीरदृष्ट्या टिकणारा असल्याने सर्वोच्च न्यायालय त्यावर शिक्कामोर्तब करेल, असा विश्वास राहुल नार्वेकर यांनी व्यक्त केला.

सुनावणीपूर्वी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी निवडणूक आयोग आणि विधानसभा अध्यक्षांवर जोरदार टीका केली. या टीकेला उत्तर देताना राहुल नार्वेकर म्हणाले की, आमदारांच्या अपात्रतेचे प्रकरण सध्या न्यायप्रविष्ट असल्याने त्यावर सविस्तर चर्चा करणे योग्य ठरणार नाही. मात्र, आपण आपली कर्तव्ये अत्यंत निष्ठेने पार पाडली. आपल्या कार्यवाहीत कोणतीही त्रुटी आढळणार नाही, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

राहुल नार्वेकर यांनी नमूद केले की, सर्वोच्च न्यायालयाचा निर्णय अंतिम असतो आणि निकाल काहीही लागला तरी तो सर्वांना मान्य करावाच लागतो. सुनावणी सुरू असताना यावर अधिक भाष्य करणे योग्य नाही, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

📌 महत्वाच्या बातम्या

AI ASSISTANT

Ask Maharashtra Desha

आधी या वेबसाइटवरील उपलब्ध बातम्यांमधून उत्तर शोधले जाईल. माहिती अपुरी असल्यास वेबवरील अतिरिक्त स्रोत तपासले जातील.

500 अक्षरांपर्यंत

सत्य, निष्पक्षता आणि नव्या दृष्टिकोनाची कास धरत, 'महाराष्ट्र देशा' प्रत्येक घटनेचं प्रामाणिक रिपोर्टिंग करत आले आहे. अचूक आणि वेगवान बातम्या लोकांपर्यंत पोहोचवणे हे आमचे ध्येय आहे.

🕘 संबंधित बातम्या

Maharashtra Desha App Logo

महाराष्ट्र देशा App डाउनलोड करा

ताज्या बातम्या सर्वात आधी — Notifications सकट!

★★★★★ 4.8 (12K+ reviews)
🔔 Breaking Alerts 📖 Offline वाचा 🎙️ Audio News 📺 Live TV

FREE पूर्णपणे मोफत — कोणतेही Subscription नाही